เครื่องมือวางแผนพรสวรรค์
ใช้วางแผนในหน้านี้เท่านั้น ไม่เปลี่ยนบัญชีเกม การเพิ่มพรสวรรค์จะเพิ่มเงื่อนไขขั้นต่ำให้อัตโนมัติ การลดเงื่อนไขจะคืนแต้มของสิ่งที่เข้าถึงไม่ได้ เปลี่ยนระดับผู้เล่นแล้วแผนยังอยู่และจะแจ้งหากเกินงบ
แต้มที่ได้รับเมื่อถึงระดับที่เลือก: 9 · กรอกแต้มวิจัยที่ได้จริง ไม่ใช่จำนวนชุดที่บันทึก
ผลรวมโบนัสที่เลือก
เฉพาะพรสวรรค์ ไม่รวมอุปกรณ์ วิจัย และแฟมิเลียร์ ค่าสถานะต่างชนิดไม่บวกรวมกัน
- อัตราการผลิตอาหาร
- +600%
- อัตราการผลิตหิน
- +7.5%
- อัตราการผลิตไม้
- +2%
- อัตราการผลิตแร่
- +7.5%
- ความเร็วการสร้างสิ่งปลูกสร้าง
- +105%
- ความเร็วการวิจัย
- +105%
- ความจุกองทัพ
- +54%
- ความเร็วการเก็บทรัพยากร
- +100%
Food Production I
5/5อัตราการผลิตอาหาร: +12%
พรสวรรค์เริ่มต้น
Stone Production I
2/15อัตราการผลิตหิน: +2%
ต้องมี: Food Production I 2/5
Construction Speed I
10/10ความเร็วการสร้างสิ่งปลูกสร้าง: +40%
ต้องมี: Stone Production I 2/15
Timber Production I
2/15อัตราการผลิตไม้: +2%
ต้องมี: Stone Production I 2/15
Research I
10/10ความเร็วการวิจัย: +40%
ต้องมี: Construction Speed I 3/10
Ore Production I
2/15อัตราการผลิตแร่: +2%
ต้องมี: Timber Production I 2/15
Gold Production I
0/15อัตราการผลิตทอง: +0%
ต้องมี: Ore Production I 2/15
Food Production II
20/20อัตราการผลิตอาหาร: +70%
ต้องมี: Ore Production I 2/15
Max Load I
0/15ความจุกองทัพ: +0%
ต้องมี: Food Production II 5/20
Stone Production II
5/20อัตราการผลิตหิน: +5.5%
ต้องมี: Food Production II 5/20
Gathering I
0/15ความเร็วการเก็บทรัพยากร: +0%
ต้องมี: Max Load I 5/15
Ore Production II
5/20อัตราการผลิตแร่: +5.5%
ต้องมี: Stone Production II 5/20
Timber Production II
0/20อัตราการผลิตไม้: +0%
ต้องมี: Ore Production II 5/20
Construction Speed II
20/20ความเร็วการสร้างสิ่งปลูกสร้าง: +65%
ต้องมี: Ore Production II 5/20
Gold Production II
0/20อัตราการผลิตทอง: +0%
ต้องมี: Timber Production II 5/20
Research II
20/20ความเร็วการวิจัย: +65%
ต้องมี: Construction Speed II 5/20
Gathering II
50/50ความเร็วการเก็บทรัพยากร: +100%
ต้องมี: Research II 5/20
Max Load II
36/50ความจุกองทัพ: +54%
ต้องมี: Gathering II 5/50
Food Production III
50/50อัตราการผลิตอาหาร: +518%
ต้องมี: Gathering II 5/50
Timber Production III
0/50อัตราการผลิตไม้: +0%
ต้องมี: Food Production III 5/50
Ore Production III
0/50อัตราการผลิตแร่: +0%
ต้องมี: Timber Production III 5/50
Stone Production III
0/50อัตราการผลิตหิน: +0%
ต้องมี: Timber Production III 5/50
Gold Production III
0/50อัตราการผลิตทอง: +0%
ต้องมี: Ore Production III 5/50
แต้มตามระดับ 1–60
| ระดับ | แต้มใหม่ | รวมก่อนวิจัย |
|---|---|---|
| 1 | 0 | 0 |
| 2 | 1 | 1 |
| 3 | 1 | 2 |
| 4 | 2 | 4 |
| 5 | 2 | 6 |
| 6 | 2 | 8 |
| 7 | 2 | 10 |
| 8 | 2 | 12 |
| 9 | 2 | 14 |
| 10 | 3 | 17 |
| 11 | 3 | 20 |
| 12 | 3 | 23 |
| 13 | 3 | 26 |
| 14 | 3 | 29 |
| 15 | 3 | 32 |
| 16 | 3 | 35 |
| 17 | 3 | 38 |
| 18 | 3 | 41 |
| 19 | 3 | 44 |
| 20 | 4 | 48 |
| 21 | 4 | 52 |
| 22 | 4 | 56 |
| 23 | 4 | 60 |
| 24 | 4 | 64 |
| 25 | 4 | 68 |
| 26 | 4 | 72 |
| 27 | 4 | 76 |
| 28 | 4 | 80 |
| 29 | 4 | 84 |
| 30 | 5 | 89 |
| 31 | 5 | 94 |
| 32 | 5 | 99 |
| 33 | 5 | 104 |
| 34 | 5 | 109 |
| 35 | 5 | 114 |
| 36 | 5 | 119 |
| 37 | 5 | 124 |
| 38 | 5 | 129 |
| 39 | 5 | 134 |
| 40 | 6 | 140 |
| 41 | 6 | 146 |
| 42 | 6 | 152 |
| 43 | 6 | 158 |
| 44 | 6 | 164 |
| 45 | 6 | 170 |
| 46 | 6 | 176 |
| 47 | 6 | 182 |
| 48 | 6 | 188 |
| 49 | 6 | 194 |
| 50 | 7 | 201 |
| 51 | 7 | 208 |
| 52 | 7 | 215 |
| 53 | 7 | 222 |
| 54 | 7 | 229 |
| 55 | 8 | 237 |
| 56 | 8 | 245 |
| 57 | 8 | 253 |
| 58 | 8 | 261 |
| 59 | 8 | 269 |
| 60 | 9 | 278 |
ที่มาของแต้มพรสวรรค์
เปิดรูปผู้นำ → พรสวรรค์ แต้มได้จากระดับผู้เล่น ไม่ใช่ระดับปราสาทหรือฮีโร่ ระดับ 60 ให้แต้มจากการเพิ่มระดับครั้งสุดท้าย 9 แต้ม รวมเป็น 278 ระดับ 55 มี 237 และระดับ 59 มี 269
Hidden Talent ใน Military Command เพิ่มได้สูงสุด 10 แต้ม รวมสูงสุดในเครื่องมือนี้ 288 ไม่ใช่รางวัลผู้เล่นระดับ 61
รับ Player EXP จากเควสต์ ด่านฮีโร่ ล่ามอนสเตอร์ และการพัฒนาปกติ วางแผนร่วมกับเป้าหมายที่จำเป็น ไม่ควรเสียทหารเพื่อเอา EXP อย่างเดียว
เงื่อนไข การรีเซ็ต และชุดที่บันทึก
พรสวรรค์ถัดไปต้องมีพรสวรรค์ก่อนหน้าตามระดับขั้นต่ำ ไม่ใช่ทุกอย่างต้อง 2 หรือ 5 เช่น Research I ต้องมี Construction Speed I 3/10 ไม่จำเป็นต้องเต็มทุกจุดในเส้นทาง
หนึ่งระดับใช้หนึ่งแต้ม โบนัสที่แสดงคือผลรวม ณ ระดับนั้น ไม่ใช่ให้นำทุกแถวก่อนหน้ามาบวก ระดับท้ายมักเพิ่มมาก ควรเปิดทางแล้วทำเป้าหมายสำคัญให้เต็ม
Talent Reset ใช้จัดแต้มใหม่ในเกม แหล่งชุมชนระบุ 1,000 Gem หรือ 90,000 Guild Coin ให้ตรวจร้านปัจจุบันก่อนซื้อ Innate Talent ใน Upgrade Military เปิดชุดที่บันทึก และ Talent Tome ใช้บันทึกชุด การมีชุดไม่ได้แปลว่าสลับฟรีโดยไม่ใช้ไอเท็ม อ่านหน้าต่างยืนยันในเกม
ตัวอย่างฟาร์มอาหารตามภาพ
ภาพทั้งเจ็ดรวมกันแสดงใช้ 237 แต้ม เท่ากับงบระดับ 55 ก่อนวิจัย แต่ไม่ได้ยืนยันระดับจริงของบัญชี หากระดับ 60 โดยไม่มีแต้มเพิ่มจะเหลือ 41 ปุ่มตามภาพจำลองระดับที่มองเห็นจริง
Food Production I 5/5, II 20/20, III 50/50 รวมผลิตอาหาร +600% Construction I+II และ Research I+II ได้อย่างละ +105% Gathering II 50/50 ได้ +100% และ Max Load II 36/50 ได้ +54% เครื่องมือรวมโบนัสจุดทางผ่านด้วย
โบนัสผลิตอาหารใช้กับ Farm ไม่ใช่แพ็กอาหาร และไม่รับประกันอาหารสุทธิเป็นบวก ค่าดูแลทหาร ผลิตพื้นฐาน ความจุ และโบนัสอื่นมีผล การเก็บจากจุดทรัพยากรในแผนที่เป็นอีกค่าสถานะ
เลือกชุดเศรษฐกิจตามงาน
- พัฒนา: ให้ความสำคัญ Research II/I และ Construction II/I แล้ว Training Speed II/I ตั้งพรสวรรค์และอุปกรณ์ก่อนเริ่มคิวยาว
- ฟาร์มอาหาร: ทำเป้าหมายผลิตอาหารที่คุ้มให้เต็ม พร้อมเก็บส่วนพัฒนาและรวบรวมที่จำเป็น หากเป็นฟาร์มหิน ไม้ แร่ หรือทอง ให้เปลี่ยนเป้าหมายผลิต ไม่คัดลอกอาหารทั้งหมด
- เก็บทรัพยากร: เน้น Gathering II/I กับ Max Load II/I ความเร็วกับน้ำหนักแก้ข้อจำกัดต่างกัน หากขนได้ทั้งจุดอยู่แล้ว น้ำหนักเพิ่มไม่ได้ทำให้เก็บเร็วขึ้น
- แบบสำเร็จจัดตามลำดับความสำคัญภายในงบปัจจุบัน ระดับต่ำจะได้เส้นทางบางส่วน ไม่ใช่ค่าสูงสุดเหมือนระดับ 60 แต้มที่เหลือจัดเองได้
ชุดรบทหารราบ พลยิง หรือม้า
แบบทหารชนิดเดียวเน้น Offense III ของชนิดนั้น Health II/I และ Squad Offense I แล้ว Offense II/I และ Defense เมื่องบพอ แผนพื้นฐานใช้ 246 แต้ม ได้ ATK ชนิดที่เลือก +70%, Army ATK +5%, Army HP +100% และ Army DEF +100%
ATK เฉพาะชนิดและ Army ATK เป็นส่วนของตัวปรับโจมตีทหาร ไม่ได้เพิ่มค่าสุดท้ายเดิมอีก 75% หรือรับประกันความเสียหาย งบ 278 จะเหลือ 32 แต้มให้เลือกเอง ไม่ลง Siege หรือ Trap อัตโนมัติ
โบนัสรบที่ระบุ Leader Deployed ต้องมีผู้นำในกองทัพนั้น ผู้นำในที่หลบภัยหรือเดินทัพอื่นไม่ส่งโบนัสอุปกรณ์และพรสวรรค์มาสู่การรบนี้ การแต่งตั้งผู้นำอย่างเดียวไม่แทนการเข้าร่วม
ทหารผสมและการป้องกัน
แบบผสมทำ Health II/I, Army ATK และ Offense III ของราบ ม้า พลยิงก่อน แล้วสลับแต้มที่เหลือใน Offense II เป็นจุดเริ่มต้นแบบสมดุล ต้องปรับตามจำนวนทหาร แนวหน้า อุปกรณ์ และศัตรู
ไม่มีชุดใดชนะทุกการโจมตี ตรวจรูปขบวน ผู้นำ ฮีโร่ โรงพยาบาลและการป้องกันบัญชีด้วย การเสริมกำลังและ Rally ใช้กติกาตามผู้บัญชาการ เครื่องมือนี้ไม่จำลองการสืบทอดค่าสถานะของพันธมิตร
คำแนะนำของเราสำหรับแบบผสมคือทำ ATK และ HP หลักให้ครบก่อนเปรียบเทียบ DEF หรือเป้าหมายรอง นี่คือกลยุทธ์แนะนำ ไม่ใช่กฎสำหรับทุก Rally และบัญชีกับดัก
อ่านเปอร์เซ็นต์ให้ถูกต้อง
ระดับ I/II/III ของค่าสถานะเดียวกันบวกรวม เช่น Research I +40% กับ II +65% เป็นความเร็ววิจัย +105% เฉพาะจากพรสวรรค์ อุปกรณ์และแหล่งอื่นของค่านั้นเพิ่มแยกต่างหาก
ความเร็ว +105% ไม่ใช่ลดเวลา 105% หากไม่รวมกลไกอื่น ระยะเวลา = เวลาพื้นฐาน / (1 + 105/100) หรือประมาณ 48.78% ของเดิม Guild Help และกลไกอื่นอาจเปลี่ยนเวลาเพิ่ม
นี่คือเครื่องมือวางแผนพรสวรรค์ ไม่อ่านบัญชี ไม่ใช้ไอเท็มและไม่เปลี่ยนเกม ไม่รับประกันชัยชนะ อาหารต่อชั่วโมง หรือเวลาคิวสุดท้าย หากลดระดับผู้เล่น แผนยังอยู่และจะแจ้งเมื่อเกินงบ
ตรวจสอบก่อนใช้ในเกม
- ตรวจระดับผู้เล่นและแต้มวิจัยที่ได้จริง วิจัยชุดบันทึกกับวิจัยแต้มเพิ่มเป็นคนละอย่าง
- เลือกจุดประสงค์: คิวพัฒนา ผลิต เก็บ หรือการรบเฉพาะ ตรวจผลรวมและแต้มเหลือหลังเปลี่ยนชุด
- ใช้ชุดเศรษฐกิจที่ตรงงานก่อนเริ่มคิวยาว ก่อนมีภัยตรวจชุดรบ อุปกรณ์ และที่อยู่ผู้นำ ชุดสำเร็จไม่ได้ป้องกันการโจมตีด้วยตัวมันเอง
- การเติมครบทั้ง 47 พรสวรรค์ต้องใช้ 1,265 แต้ม ไม่ใช่ 278 ควรทำหลายชุดเฉพาะทางแทนพยายามเต็มทุกอย่าง
ทุกพรสวรรค์: โบนัสสูงสุดและเงื่อนไข · 47
| พรสวรรค์ | ระดับสูงสุด | โบนัส | เงื่อนไขก่อนหน้า |
|---|---|---|---|
| Food Production I | 5 | +12% | — |
| Stone Production I | 15 | +32% | Food Production I · 2 |
| Timber Production I | 15 | +32% | Stone Production I · 2 |
| Ore Production I | 15 | +32% | Timber Production I · 2 |
| Gold Production I | 15 | +32% | Ore Production I · 2 |
| Construction Speed I | 10 | +40% | Stone Production I · 2 |
| Research I | 10 | +40% | Construction Speed I · 3 |
| Max Load I | 15 | +17% | Food Production II · 5 |
| Food Production II | 20 | +70% | Ore Production I · 2 |
| Stone Production II | 20 | +48% | Food Production II · 5 |
| Timber Production II | 20 | +48% | Ore Production II · 5 |
| Ore Production II | 20 | +48% | Stone Production II · 5 |
| Gold Production II | 20 | +48% | Timber Production II · 5 |
| Construction Speed II | 20 | +65% | Ore Production II · 5 |
| Research II | 20 | +65% | Construction Speed II · 5 |
| Gathering I | 15 | +17% | Max Load I · 5 |
| Max Load II | 50 | +100% | Gathering II · 5 |
| Food Production III | 50 | +518% | Gathering II · 5 |
| Stone Production III | 50 | +288% | Timber Production III · 5 |
| Timber Production III | 50 | +288% | Food Production III · 5 |
| Ore Production III | 50 | +288% | Timber Production III · 5 |
| Gold Production III | 50 | +288% | Ore Production III · 5 |
| Gathering II | 50 | +100% | Research II · 5 |
| Infantry Offense I | 15 | +7% | Ranged Offense I · 3 |
| Cavalry Offense I | 15 | +7% | Squad Offense I · 2 |
| Ranged Offense I | 15 | +7% | Cavalry Offense I · 3 |
| Siege Engine Offense I | 15 | +7% | Infantry Offense I · 3 |
| Trap Offense I | 15 | +7% | Squad Defense I · 3 |
| Squad Offense I | 5 | +5% | — |
| Squad Defense I | 15 | +13% | Infantry Offense I · 3 |
| Squad Health I | 15 | +13% | Squad Defense I · 3 |
| Training Speed I | 15 | +30% | Trap Building I · 3 |
| Trap Building I | 15 | +30% | Cavalry Offense I · 3 |
| Infantry Offense II | 20 | +10% | Ranged Offense II · 5 |
| Cavalry Offense II | 20 | +10% | Infantry Offense II · 5 |
| Ranged Offense II | 20 | +10% | Squad Health I · 3 |
| Siege Engine Offense II | 20 | +10% | Ranged Offense II · 5 |
| Trap Offense II | 20 | +10% | Trap Building II · 5 |
| Trap Building II | 35 | +92% | Infantry Offense II · 5 |
| Infantry Offense III | 50 | +53% | Cavalry Offense II · 5 |
| Cavalry Offense III | 50 | +53% | Infantry Offense III · 5 |
| Ranged Offense III | 50 | +53% | Cavalry Offense III · 5 |
| Siege Engine Offense III | 50 | +53% | Cavalry Offense III · 5 |
| Trap Offense III | 50 | +53% | Ranged Offense III · 5 |
| Squad Defense II | 50 | +87% | Squad Health II · 5 |
| Squad Health II | 50 | +87% | Ranged Offense III · 5 |
| Training Speed II | 35 | +92% | Infantry Offense III · 5 |
การจัดฟาร์มต้นฉบับ
ตัวอย่างเน้นอาหารจากผู้เล่น เครื่องมือจำลองแต้มที่เห็นรวม 237 แต้ม ไม่ใช่ภาพชุดรบ ภาพเกมเป็นของ IGG
ดูภาพทั้ง 7







แหล่งข้อมูลและการตรวจสอบ
ตรวจ 3 พฤศจิกายน 2026 ตัวเลขเครื่องมือ 47 ชื่อ 1,265 ระดับ และเงื่อนไขมาจากตารางสาธารณะของไคลเอนต์ 2.206-706: Talent, TalentLv, TalentTree, LevelUp และ Effect ชื่อใช้ภาษายูเครน อังกฤษ และไทยของเกม ภาพมาจากผู้ใช้ คู่มือชุมชนใช้เปรียบเทียบแนวคิด แบบสำเร็จเป็นคำแนะนำของผู้จัดทำ ไม่ใช่อันดับทางการ ตรวจไอเท็มและกติกาในเกมปัจจุบัน
ความคิดเห็น: 0
การสนทนา
ยังไม่มีความคิดเห็นที่เผยแพร่
